

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI**

HALMASHAURI YA MANISPAA YA SHINYANGA

SHULE YA SEKONDARI SHINYANGA GIRLS

S.L.P 28 SHINYANGA

Namba za simu:

- **Mkuu wa Shule:** 0673-770751 / 0769770751
- **Makamu Mkuu wa Shule:** 0764819840
- **Mtaaluma-** 0754 848453
- **Matron:** 0714010802

Mzazi /Mlezi wa.....

S.L.P.....

.....

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI SHINYANGA GIRLS HALMASHAURI YA MANISPAA YA SHINYANGA MKOA WA SHINYANGA MWAKA -2026.

Ninafurahi kukutarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza mwaka 2025 katika shule ya Sekondari Shinyanga Girls iliyopo Mkoani Shinyanga.

HONGERA SANA.

Unatakiwa kuripoti hapa shuleni tarehe 10-01-2026, na utapokelewa na Makamu Mkuu wa Shule pamoja na mwalimu wa Zamu.

1. USAFIRI:

Ufikapo mjini Shinyanga kama umeshuka kituo cha mabasi cha Shinyanga (stendi ya Manyoni) panda pikipiki kwenda Soko kuu ambapo utakuta hiace (mabasi madogo) nauli yake ni shilingi 600 ziendazo Old Shinyanga na ushuke kibao kilichoandikwa shule ya secondari ya wasichana shinyanga.

2. MAHALI SHULE ILIPO:

Shule hii ipo kushoto mwa barabara iendayo Machinjio mpya kilometa 1 kutoka barabara ya lami.

3. TAREHE YA KUANZA MASOMO:

Muhula wa masomo unaanza tarehe 12/01/2025. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 10/01/2025. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 24/01/2026.

4. A) VIFAA.

Vifaa vifuatavyo ni lazima mwanafunzi kuja navyo shuleni .

- Godoro (futi 3) upana kwa 6.
- Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko kwa ajili ya kuogea na kufulia.
- Mto 1 na foronya za rangi ya pinki zisizo na maua.

- Shuka za kulalia rangi ya pinki 2, blue bahari 2 na chandarua cha pembe 4
- Nguo za ndani za kutosha na mahitaji yake muhimu.
- Faili la kuhifadha mitihani yake.
- Vyombo vya kulia chakula (kikombe, sahani, bakuli na kijiko).
- Blanket moja (la kawaida).
- Daftari kubwa 12 (counter books Quire 3), kalamu za wino 30 (blue) ,madaftari madogo dazani 2 na penseli dazan 1
- Mathematical set 1
- Ream 1 ya A4 (DOUBLE A)
- Aje na vitabu vya (T.I.E) kwa masomo yake.
- Taulo za kike za kutosha
- Jembe 1 lenye mpini na fyekeo 1

B) SARE ZA SHULE (UNIFORM):

- Sketi mbili (2) za draft kama inavyoonekana kwenye kielelezo na ashone rinda box mbele na nyuma ivuke magoti na isiwe na urefu wa kuburuzika kwa ajili ya darasani.
 - Gauni mbili (2) za dark blue (shamba dress) zenye rinda box mbele na nyuma za kushindia ashone mwenyewe. Kitambaa cha Esteem
 - Juba/Shungi mbili nyeupe zinafika kwenye viganja vya mikono-kwa waislam .
 - Shati mbili nyeupe za tetroni, mikono mifupi kwa wakristo na shati ya mikono mirefu-kwa waislam.
 - Sweta rangi Ugolo- kama inavyoonekana kwenye kielelezo na linapatikana Shuleni.
 - Tai rangi nyeusi -kama inavyoonekana kwenye kielelezo na inapatikana Shuleni.
 - Kizibao chenye rangi ya sketi (kama kinavyoonekana kwenye kielelezo)
 - T –Shirt yenye kola rangi nyeupe -kama inavyoonekana kwenye kielelezo na inapatikana Shuleni.
 - Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika vyenye kisigino kifupi, visiwe vimechongoka mbele na viwe vya kamba jozi mbili, visiwe shingo ndefu (buti)
 - Soksi rangi nyeupe ndefu jozi 4(stockings).
 - Nguo za michezo
 - Track suit rangi ya kijivu nzito (adibas)-kama inavyoonekana kwenye kielelezo
 - raba nyeupe za kamba
 - Jezi rangi ya bluu.
 - Skin tight ndefu nyeusi.
- Nguo za michezo zinapatikana Shuleni.**

NB: Mwanafunzi ajapo shuleni anatakiwa kuja na nakala ya cheti cha kuzaliwa (Birth certificate) na Bima ya afya kwa ajili ya matibabu au Tshs 50400/= ili upatiwe kadi ya Bima ya Afya.

5. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.

- Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Namba 25 ya mwaka 1978.

Unatakiwa kuzingatia (Sheria) mambo ya msingi yafuatayo:

- 1) Heshima kwa wazazi, wanafunzi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- 2) Mahudhurio mazuri katika shughuli zote za kila siku ndani na nje ya shule
- 3) Kufahamu na Kuzingatia kikamilifu mipaka ya shule na uwepo wa ndani ya mipaka hiyo wakati wote mwanafunzi akiwa shuleni.
- 4) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
- 5) Kutunza mali za shule.
- 6) Kuvaa sare za shule wakati wote, mavazi ya nyummbani hayaruhusiwi shuleni.
- 7) Kuwahi katika shughuli zote za shule.
- 8) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- 9) Kutokuleta radio, simu ya mkononi au card au charger ya simu shuleni, vifaa vyenye ncha kali na dawa bila idhini ya daktari. Mwanafunzi akikutwa na kitu kimojawapo kati ya vitu hivyo adhabu yake ni kufukuzwa shule.
- 10) Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini au kumshawishi mwenzake abadili dini wawapo shuleni.
- 11) Haruhusiwi kutumia mshumaa au kibatari ila ataruhusiwa kumiliki taa inayotumia betri au solar.

7. MWISHO.

- ☐ Unaporipoti unatakiwa kukabidhi fomu ya ahadi ya mwanafunzi na ahadi ya mzazi/mlezi pamoja na fomu ya uchunguzi wa afya kwa Makamu Mkuu wa Shule.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI SHINYANGA GIRLS



**MKUU WA SHULE
NURAH KAMUNTU**

NB: Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli(wizi kwa njia ya mtandao). Baadhi ya wazazi wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au kupigiwa simu na watu wanaojitambulisha kama walimu na kuwafahamisha kuwa mtoto wa mzazi wa mwanafunzi husika ambaye ni mwanafunzi ni mgonjwa na yuko mahututi hivyo mzazi atume pesa.

TAFADHALI UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU MWANAFUNZI/MTOTO WAKO USITUME CHOCHOTE, NI VEMA UKAWASILIANA NA UONGOZI WA SHULE KUPATA UKWELI WA TAARIFA HUSIKA KWA NAMBA ZIFUATAZO.

MKUU WA SHULE: 0673-770751 / 0769770751

MAKAMU MKUU WA SHULE: 0764819840

MWANDAMIZI TAALUMA: 0754 848453

MWANDAMIZI MLEZI: 0714010802

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUSIMAMISHWA MASOMO AU KUFUKUZZWA SHULE.

- (i) Wizi
- (ii) Kutokuhudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro.
- (iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo
- (iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
- (v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote Yule.
- (vi) Kusuka nywele. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni.
- (vii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
- (viii) Uvutaji wa sigara
- (ix) Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, au kuolewa
- (x) Kushiriki matendo ya uhahalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- (xi) Kupata mimba.
- (xii) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
- (xiii) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
- (xiv) Kudharau Bendera ya Taifa
- (xv) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k (xvi) Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.
- (xvii) Kutoroka/kulala nje ya shule bila ruhusa.

VIAMBATANISHO NA FOMU MUHIMU VYA KUJA NAVYO SHULENI.

1. FOMU YA UCHUNGUZI WA AFYA (Ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospital ya serikali)
2. FOMU YA MAELEZO BINAFSI KUHUSU HISTORIA YA MWANAFUNZI/MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI.
3. FOMU YA MZAZI KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA, KANUNI NA MAELEKEZO MENGINE YANAYOTOLEWA NA SHULE.
4. PICHA 4 ZA WAZAZI/WALEZI NA NDUGU WA KARIBU NA MWANAFUNZI WANAOWEZA KUMTEMBELEA MWANAFUNZI SHULENI PAMOJA NA NAMBA ZAO ZA SIMU.

MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING.
FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

SHINYANGA GIRLS SECONDARY SCHOOL
P.O.BOX 28
SHINYANGA

This form must be completed by a government medical officer.

Student's Full Name.....Present ageSex:.....

Blood test.....Group:.....

Stool Examination:

T.S.Test:.....

Asthma :

Eye disorder.....

Nose disorder:

Ear disorder:

Skin disease:

Anemia :

Chest :

Operations:

Serious accidents:

Any other infection disease:

Pregnancy:(in case of female)

ADDITIONAL INFORMATION e.g Physical defects of impairments chronic of family disease
etc.

.....
.....

I certify that I have personally examined Mr./Miss.....

And found him/her/unfit to pursue further studies.

SIGNATURE.....

DESIGNATION.....

(Official rubber stamp)

STATION:

DATE:

**SHULE YA SEKONDARI SHINYANGA GIRLS.
FOMU YA KUKUBALI MWANAFUNZI.**

(Ijazwe kwa herufi kubwa na irejeshwe kwa mkuu wa shule).

1. Jina kamili:..... Tarehe ya kuzaliwa:
Wilaya.....Mkoa.....Taifa.....Dini:.....
2. Jina kamili la baba/mama/mlezi:.....
Anwani yake:.....
Kazi ya baba/mama/mlezi.....
Namba ya simu:.....

AHADI YA MWANAFUNZI:

- (a) Mimi.....nimeyasoma na kuyaelewa maelekezo yote ambayo ni pamoja na sheria na kanuni za shule na nimekubali kuingia kidato cha kwanza katika shule ya Sekondari Shinyanga Wasichana kuanzia.....hadi nitakapomaliza kidato cha nne
- (b) Kwa hiyo naahidi kwamba;
 - (i) Nitazitii sheria zote za shule na kutimiza mambo yote muhimu yalitajwa.
 - (ii) Sitashiriki katika vitendo vya hujuma wala vitendo ambavyo vitakuwa kinyume na uongozi wa shule na serikali ya Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania, kama kushiriki migomo, fujo, makosa ya jinai n.k najua pia SIMU, UTORO na UCHELEWAJI shuleni HAVIKUBALIKI. (iii) Nitatunza mali za uuma ambazo ni pamoja na majengo samani, vitabu n.k

Tarehe :.....Sahihi ya mwanafunzi.....

Sahihi ya Dole
gumba

AHADI YA MZAZI/MLEZI:

Mimi:..... ambaye ni mzazi/mlezi wa mwanafunzi

Naahidi kwamba;

1. Nitashirikiana na uongozi wa shule, walimu na watumishi wasio walimu katika kuhakikisha mwanangu anatii sheria na kanuni za shule ya Sekondari Shinyanga wasichana iwapo atashindwa kutii sheria hizo, nitalazimika kukubaliana na adhabu itakayotolewa na uongozi wa shule.
2. Nitaifanya kila niwezalo kumuwezesha mwanangu kusoma kwa kulipa michango mingine kama ilivyoelekezwa na shule.

Sahihi.....

Tarehe





Vielelezo vya sare za shule